Cajin nakuEVsa gida ta yin amfani da wutar lantarki kyauta da aka samar daga rufin rufin hasken rana yana rage sawun carbon ɗinku sosai. Amma ba wannan ba shine kawai abin shigar da tsarin cajin hasken rana na EV zai iya tasiri sosai ba. Adadin kuɗin da aka haɗa tare da yin amfani da makamashin hasken rana don cajin EV na gida na iya zama mahimmanci, ba tare da ambaton dogon lokaci ba - matsakaicin hasken rana yana zuwa tare da garanti na shekaru 25.
Kodayake zuba jari na farko da ake buƙata don shigar da hasken rana a gida na iya zama babba - kuma yana da mahimmanci a lura cewa akwai ragi da tsare-tsare masu yawa don taimaka muku rage waɗannan farashin - ajiyar kuɗin da kuke yin caji tare da hasken rana maimakon grid ikon taimakawa kashe wannan saka hannun jari a cikin dogon gudu.
A cikin wannanEV Chargerslabarin ko cajin hasken rana na EV zai iya ceton ku kuɗi, muna magance damuwa game da saka hannun jarin hasken rana da direbobin EV ke fuskanta a duk duniya, gami da ko hasken rana ya fi tattalin arziƙi fiye da cajin grid, yadda za a rage farashin cajin hasken rana, da menene yuwuwar dawowa kan saka hannun jari shine don shigarwar cajin hasken rana na EV na gida.
Solar panels, sun cancanci hakan?
Gabatar da mai amfani da hasken ranaTashar caji ta EVzuwa gida na iya ba da fifiko ga dogaro da wutar lantarki, rage kuɗaɗen kuɗaɗen amfani da sawun carbon a lokaci guda. Tabbas, adadin kuɗin da za ku iya tarawa da na'urorin hasken rana ya dogara da yanayin yanayin ku na musamman, gami da irin nau'in EV da kuke tuƙi. Don sanin ko cajin hasken rana EV zai iya ceton ku kuɗi a kan takardar kuɗin amfanin ku da farko yana buƙatar yin wasu mahimman ƙididdiga.
Ana ƙididdige farashin caji
Mataki na farko don sanin nawa saitin cajin wutar lantarki na hasken rana EV zai iya ceton ku shine sanin nawa a halin yanzu farashin ku don cajin EV ɗin ku ta amfani da wutar lantarki daga grid.
Hanya mafi kyau don yin haka ita ce ƙayyade matsakaicin nisan mil ɗin ku na yau da kullun kuma kwatanta wannan da yawan kuzarin ku na EV's mileage-per-kWh (awati kilowatt). Don dalilan waɗannan ƙididdiga, za mu ɗauki matsakaicin matsakaicin nisan yau da kullun da Amurkawa ke tafiyarwa - wanda ke kusan mil 37, ko 59.5km - da matsakaicin yawan kuzarin fitaccen samfurin Tesla 3: 0.147kWh/km.
Yin amfani da samfurin Tesla 3 a matsayin misalinmu, matsakaita na yau da kullun na Amurka na 59.5km zai cinye kusan 8.75kW na wutar lantarki dagaFarashin EV. Don haka, kuna buƙatar biyan kuɗi 8.75kWh na wutar lantarki daga grid don sake cajin Tesla gaba ɗaya a ƙarshen rana.
Mataki na gaba shine sanin farashin wutar lantarki a yankinku. Ya kamata a lura da cewa a wannan lokaci farashin wutar lantarki ya bambanta sosai daga ƙasa zuwa ƙasa, yanki zuwa yanki, mai bayarwa ga mai bayarwa kuma, sau da yawa, dangane da lokacin rana (ƙari akan wannan daga baya). Hanya mafi kyau don daidaita farashin da kuke biyan mai samar da kayan aiki a kowace kWh na wutar lantarki shine ɗaukar sabon lissafin ku.
Binciken farashin cajin rana
Da zarar kun ƙididdige matsakaicin farashin shekara-shekara na sake cajin EV ɗin ku a gida, zaku iya fara tantance nau'in tanadin farashi na hasken rana na gida.EV tsarin cajizai iya haifarwa. A kallo na farko, zai zama kamar mai sauƙi don faɗi haka, saboda wutar lantarki da ke samar da hasken rana kyauta ne, ajiyar kuɗin ku zai yi daidai da adadin da aka lissafta a sama: $478.15, misali.
Kudin tashar cajin gidan ku
Ko kun inganta tsarin hasken rana ko a'a tare da caji mai wayo
Da zarar kun tantance gabaɗayan kuɗin tsarin cajin ku na hasken rana EV, zaku iya kwatanta wannan da kuɗin da aka adana ta amfani da wutar lantarki ta hasken rana kyauta don yin cajin EV ɗin ku, maimakon wutar lantarki daga grid. Da amfani, shafin binciken mabukaci Solar Reviews ya riga ya samar da rahoto kan farashin wutar lantarki a kowace kWh da zarar an daidaita daidai da farashin saitin. Suna ƙididdige farashin wutar lantarkin hasken rana ya zama ƙasa da $0.11 a kowace kWh.
Lokacin aikawa: Yuli-22-2024