Juzu'i ɗaya ko uku, menene bambanci?

Samar da wutar lantarki na zamani ɗaya ya zama ruwan dare a yawancin gidaje, wanda ya ƙunshi igiyoyi biyu, lokaci ɗaya, da tsaka tsaki ɗaya. Sabanin haka, samar da matakai uku ya ƙunshi igiyoyi huɗu, matakai uku, da tsaka tsaki ɗaya.

Yanzu-lokaci uku na iya isar da iko mafi girma, har zuwa 36 KVA, idan aka kwatanta da matsakaicin 12 KVA na lokaci-lokaci ɗaya. Ana amfani da shi sau da yawa a cikin kasuwanci ko wuraren kasuwanci saboda wannan haɓakar ƙarfin.

Zaɓin tsakanin lokaci-ɗaya da mataki uku ya dogara da ƙarfin cajin da ake so da nau'in motar lantarki kocaja tarikana amfani.

Motocin toshe-hannun na iya yin caji da kyau akan samar da lokaci guda idan mitar tana da ƙarfi sosai (6 zuwa 9 KW). Koyaya, ƙirar lantarki tare da babban cajin wuta na iya buƙatar samar da matakai uku.

Samar da lokaci ɗaya yana ba da damar caji tashoshi tare da ƙarfin 3.7 KW zuwa 7.4 KW, yayin da matakai uku ke tallafawa.EV cajana 11 KW da 22 KW.

Ana ba da shawarar canzawa zuwa mataki uku idan motarka tana buƙatar caji da sauri, rage lokacin caji sosai. Alal misali, 22 KWwurin cajiyana ba da kusan kilomita 120 na kewayon cikin sa'a guda, idan aka kwatanta da kilomita 15 kawai don tashar 3.7 KW.

Idan mitar wutar lantarki tana sama da mita 100 daga wurin zama, mataki uku na iya taimakawa rage faɗuwar wutar lantarki saboda nisa.

Canjawa daga mataki-ɗaya zuwa mataki uku na iya buƙatar aiki dangane da halin da kake cikicajin abin hawa na lantarki. Idan kun riga kuna da wadatar matakai uku, daidaita tsarin wutar lantarki da jadawalin kuɗin fito na iya wadatar. Koyaya, idan tsarin ku gabaɗaya lokaci-lokaci ne, ƙarin gyare-gyare mai mahimmanci zai zama dole, yana haifar da ƙarin farashi.

Yana da mahimmanci a lura cewa ƙara ƙarfin mita ɗinku zai haifar da haɓakar ɓangaren biyan kuɗi na lissafin wutar lantarki, da kuma jimlar adadin lissafin.

Yanzu iEVLEAD EV caja suna kewayon lokaci-lokaci da mataki uku, murfintashoshin caja na zama da wuraren caja na kasuwanci.

mota

Lokacin aikawa: Janairu-18-2024